Hello Guest

Sign In / Register

Welcome,{$name}!

/ Binciken
Hausa
EnglishDeutschItaliaFrançais한국의русскийSvenskaNederlandespañolPortuguêspolskiSuomiGaeilgeSlovenskáSlovenijaČeštinaMelayuMagyarországHrvatskaDanskromânescIndonesiaΕλλάδαБългарски езикGalegolietuviųMaoriRepublika e ShqipërisëالعربيةአማርኛAzərbaycanEesti VabariikEuskera‎БеларусьLëtzebuergeschAyitiAfrikaansBosnaíslenskaCambodiaမြန်မာМонголулсМакедонскиmalaɡasʲພາສາລາວKurdîსაქართველოIsiXhosaفارسیisiZuluPilipinoසිංහලTürk diliTiếng ViệtहिंदीТоҷикӣاردوภาษาไทยO'zbekKongeriketবাংলা ভাষারChicheŵaSamoaSesothoCрпскиKiswahiliУкраїнаनेपालीעִבְרִיתپښتوКыргыз тилиҚазақшаCatalàCorsaLatviešuHausaગુજરાતીಕನ್ನಡkannaḍaमराठी
Home > News > Rahoton TSMC ya ba da rahoton umarnin 5S na HiSilicon a makon da ya gabata kuma ya sami sabon umarni daga Qualcomm

Rahoton TSMC ya ba da rahoton umarnin 5S na HiSilicon a makon da ya gabata kuma ya sami sabon umarni daga Qualcomm

Dangane da rahoto daga Labarin tattalin arziki na Taiwan, kafofin sun nuna cewa babbar doka ta TSMC ga HiSilicon, wacce aka aiwatar kafin sabuwar dokar hana fitar Amurka ta Huawei ta fara aiki a ranar 15 ga Mayu, a hukumance ta dakatar da yin fim a makon da ya gabata.

A takaice dai, babban adadin kwakwalwar tashar 5nm na tashar wanda TSMC ya mika wa HiSilicon za a tura shi cikakke a cikin lokacin alheri na kwanaki 120 kamar yadda aka tsara, kuma TSMC zai iya magance shari'ar "babban gaggawa tsari". Tun daga ƙarshen Mayu, 5nm da 7nm Saurin karuwa a cikin yawan kayan samarwa na 12nm da 12nm kusan an keɓe shi ga duk albarkatu don bautar da Haisi, abokin ciniki tare da mafi girman adadin kudaden shiga a TSMC a farkon rabin shekara.

Hakanan a makon da ya gabata, jerin gwanon wayoyin salula na wayar tafi-da-gidanka, watau Qualcomm's mafi ci gaba na wayoyin hannu, kazalika da sunan da aka sanya wa suna "X60" 5G data guntu, an gabatar da hukuma a TSMC a makon da ya gabata a 5 nanometer. Haɗin gwiwar Qualcomm na haɗin gwiwa tare da TSMC wani kamfani ne mai nauyi mai nauyi na ƙasa wanda ke haɗe da HiSilicon da sauri don sauke nauyin a TSMC bayan Supermicro.

TSMC ya ce a ranar 21 ba ta yin bayani game da umarnin abokin ciniki na mutum da kuma damar iya aiki don aiwatarwa daban-daban. An fahimci cewa, tare da manyan masana'antun ƙididdigar ƙididdigar ƙasa da ƙasa suna zuwa kasuwa bayan ɗaya, TSMC ya haɓaka damar haɓaka 5-nanometer na masana'antar Nanke 18 zuwa kusan 60,000 a cikin wata guda, wanda ya karu da kusan 6,000 kuma karuwar fiye da 10% daga watan da ya gabata. Hakanan an toshe damar samar da P1 da P2 tsire-tsire na Nanke 18 na babbar cibiyar TSMC na 5 nanomita.

Masana'antar sun kiyasta cewa a halin yanzu Qualcomm ya kashe kusan 6,000 zuwa 10,000 na wayoyin wutar lantarki na TSMC guda 5 a wata, ya zama shuka na biyu na manyan nau'ikan masu ɗaukar nauyin semiconductor na ƙasa don ɗaukar sama da nanometers 5 na ƙarfin daga HiSilicon bayan Supermicro. Tsarin lokacin yana kiyasta cewa ana saran za a sadar da waɗannan sabbin kwakwalwan guda biyu a watan Satumba, kuma ana iya fitar da Qualcomm ɗin samfurori masu alaƙa a taron koli na shekara-shekara na Snapdragon a ƙarshen shekara. TSMC ta ki cewa komai game da wannan umarni.